รับหมายเลขสมาชิก L200 Club

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเลขเครื่อง เลขตัวถังตรงไหน...  (อ่าน 4178 ครั้ง)

Sornarin

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 1

• คนรัก Mitsubishi L200
ดูเลขเครื่อง เลขตัวถังตรงไหน...
« เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013, 21:00:59 »
  • Publish
  • พอดีกำลังดูสตราด้า 2.5 VG turbo เวลาไปดูรถไม่รู้ว่าเลขตัวถัง กับ เลขเครื่อง ของสตราด้ารุ่นนี้อยู่ตรงไหนครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    อีกข้อนึงครับ คือรถวิ่งได้ 170XXX Km แล้ว ผมว่าควรเปลี่ยนสายพานทามมิ่งแล้ว เพราะไม่แน่ใจว่าเจ้าของเดิมเปี่ยนหรือยัง เฉพาะเปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ..

= สองโหล =

• Administrator
    • เจ้าของอู่
    • ระดับกำลังใจ = 95

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    Re: ดูเลขเครื่อง เลขตัวถังตรงไหน...
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013, 22:10:59 »
  • Publish
  • หมายเลขเครื่อง สตราดา

ดูตามนี้ครับ

"หมายเลขเครื่อง strada"

ตามตำรา เขาบอกว่า VG ไม่น่าเล่นครับเพราะเปน ปั๊มไฟฟ้า มีปัญหาแก้ไม่จบ อันนี้เท่าที่มีข้อมูลน่ะครับ แต่บางคันก็ดีไม่เคยมีปัญหา แต่มีน้อย

ลองแวะไปเยี่ยมชมที่ strada 4x4 club ดูครับ เห็นประกาศปล่อย อยู่หลายคัน
    honda mobilio ไปเล่น B SUV มั่ง Honda hr-v มอไซค์สามล้อ ก็เวิร์คน่ะ  Yamaha Tricity

Sornarin

• เด็กใหม่
    • *

Re: ดูเลขเครื่อง เลขตัวถังตรงไหน...
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013, 23:11:12 »
  • Publish
  • แล้วถ้าเปน 2.8 Turbo intercooller จะดีกว่าไหมคับ เลขเครื่อง เลขตัวถังยุตำแหน่งไหนเหรอคับ :o

= สองโหล =

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 10:01:49 »
  • Publish
  • 2800 turbo rallymaster ดีกว่าแน่นอนครับ ยืนยันได้ ไม่ใช่ดีเฉพาะเครื่องน่ะครับ เกียร์ก็ลูกใหญ่กว่า ทนกว่า อัตราทดดีกว่าเยอะ

หมายเลขเครื่องก็ดูตามที่บอกไปด้านบน
    หมายเลขคัชชี ก็ตรง คัชชีรถด้านซ้ายหรือขวานี่แหละ แถวๆ ซุ้มล้อหลัง ครับ
    honda mobilio ไปเล่น B SUV มั่ง Honda hr-v มอไซค์สามล้อ ก็เวิร์คน่ะ  Yamaha Tricity

Sornarin

• เด็กใหม่
    • *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 10:40:27 »
  • Publish
  • สมมติว่าได้รถมาแร้ว เราอยากเชคสายพานทามมิ่ง เราจำเปนต้องเปี่ยนสายพานทามมิ่งเรยรึป่าวคับ หรือว่าแค่ให้อู่รื้อมาเชคดูเฉยๆ ถ้าใช้ได้ก้อไม่ต้องเปลี่ยน แร้วถ้าเปลี่ยนค่าใช้จ่ายยุที่ประมาณเท่าไหร่คับ

= สองโหล =

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 13:51:13 »
  • Publish
  • ถ้าเป็นเครื่อง 2500 vg ก็เปลี่ยนไปทั้งชุดเลยครับ นอกศูนย์ประมาณ หกพันเอง อย่าไปไว้ใจ เพราะถ้ามันขาด มันอาจจะต้องขั้นหลายหมื่นเลย

ส่วนเครื่อง 2800 ฟังเสียงโซ่เอาครับ ว่ามีเสียงดังมากไหม ถ้ายังก็เขาลากกันได้ถึงสามแสนโลเลยครับ

Sornarin

• เด็กใหม่
    • *

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 22:41:01 »
  • Publish
  • แหม่...ลืม vg turbo ไปเรยแบบนี้ ที่จิงคันที่ไปดูชอบสีไงคับ สีแดง-เทา ดูแร้วรถสวยมาก ไม่มีจุดทำสีเรย รอยอ๊าก ก้อดูเดิมๆ ไมล์ขาว คอลโซนลายไม้ เหนแร้วเกินห้ามใจจิงๆ แต่มาติดตรงตามตำรานี่แหละคับ ตัดใจดีกว่า เล่น 2.8 turbo ดีกว่าคับ หวังว่าเรวๆนี้จะได้รถมาอวดกะเค้าซะทีคับ ;) :D ;D

= สองโหล =

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2013, 09:15:17 »
  • Publish
  • ครับ ผมจารอน่ะฮับ  ;D

ตัว Grandis 4x4 2800Turbo จะหายากหน่อย ราคาตอนนี้มีสามขึ้นไปครับ ถ้าเป็นเต๊นท์อาจจะปล่อย สามห้าขึ้นด้วยซ้ำ

ตัว G wagon 2800Turbo  ตัวนี้ยังพอมี หาง่ายกว่าตัว Grandis คงเพราะมันขายออกยาก กองอยู่ที่เต๊นท์นั่นแหละ ต้องคนรักจริงๆถึงจะเอามาใช้กัน ผมก็ชอบครับทรงนี้ สู้ Fortuner ได้สบายๆเลย สตราด้ามองยังไงก็ไม่เบื่อ 55
       G wagon เห็นที่คลับ 4x4 ปล่อยอยู่คันหนึ่ง 480,000 ปี 2005 ตัวสุดท้ายเลย ผมยังอยากเอา Grandis ไปแลกอยู่เลยคับ
       http://www.weekendhobby.com/offroad/mitsubishi/Question.asp?ID=20761
       ปี 05 จะได้คอนโซลสีนี้ ระบบแอร์ดิจิตอลด้วย ทั้งแกรนดิส และ จีวาก้อนครับ เป็นตัวส่งออกนอกด้วย ถ้าเป็นตัวปี 03-04 คอนโซลจะลายไม้ แอร์มือหมุน

Strada 2800 Turbo Rallymaster ในห้องเครื่องจะประมาณนี้น่ะครับ ผิดแผกจากนี้ ต้องดูปีของรถ ต้องปี 03 ขึ้นมา เท่านั้น บางทีคนใช้เองก็ไม่รู้ด้วยว่าเป็นเทอร์โบแท้ หรือ ใส่ทีหลัง อาจจะบอกเราผิดได้ครับ

จะรอชมรถใหม่ของท่านครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 

Facebook Comments